HIGHLAND CITY OF ROCK
Chào mừng các bạn đến với HCoR
HIGHLAND CITY OF ROCK
Chào mừng các bạn đến với HCoR
HIGHLAND CITY OF ROCK
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Trang ChínhTrang Chính  GalleryGallery  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  

Share | 

[cảm nhận] This I Love - Guns N Roses

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tác giảThông điệp
N_R
Đầu sỏ
Đầu sỏ
N_R

Điểm : 114
Được cám ơn : 9

[cảm nhận] This I Love - Guns N Roses _
Bài gửiTiêu đề: [cảm nhận] This I Love - Guns N Roses   [cảm nhận] This I Love - Guns N Roses EmptySat Oct 23, 2010 11:36 am

Sau 18 năm im hơi lặng tiếng thì cuối cùng vào cuối tháng 11 vừa qua, band nhạc Rock nổi tiếng Guns N Roses cũng đã trở lại, đánh dấu là album Chinese Democracy vừa mới phát hành hôm 23 tháng 11 vừa rồi, 18 năm đợi chờ mòn mỏi đối với các fan của GnR cuối cùng cũng đc đền đáp

[cảm nhận] This I Love - Guns N Roses Up-1guns
This I Love là một bài nằm trong album này, nghe bài này làm tớ nhớ lại những khúc solo guitar lãng mạn trong November Rain hay Don't Cry, giọng vocal sáng rõ, khàn wrong đặc trưng không lẫn vô đâu được của Axl Rose, mở đầu bài hát ko phải là nhưng cú riff guitar như thường lệ mà là nhưng tiếng piano rải nhẹ đều, kết hợp với chất giọng đặc biệt tạo cảm giác rất nhẹ nhàng nhưng da diết, chỉ đến giữa bài thì tiếng guitar mới vang lên, tất cả âm thanh đều im lặng nhường lại chỗ cho khúc solo guitar buồn đến não lòng, từng âm, từng âm như khứa vào lòng người nghe nhói lên nỗi đau man mác, rồi sau đó lại nhường chỗ cho piano nhẹ nhàng nhẹ nhàng kết thúc, làm cho ta cảm thấy một sự nuối tiếc

ngày hôm qua em còn ở đây, hôm nay em đã ko còn nữa, em ra đi mà chẳng một lời từ biệt, anh ko hiểu tai sao như vậy, ai có thể trả lời cho anh ko
And now I don’t know why
She wouldn’t say goodbye
sẽ sống ra sao nếu anh ko có em, anh sẽ phải quên em sao, anh đã cố gắng nhưng anh ko thể, có lẽ vì anh đã quá yêu em
I’d still have to try
With all the love I have inside
I can’t deny
Anh ko thể hết yêu em đc, tình yêu anh dành cho em, anh sẽ ko để cho nó chết, vì anh biết trong tim em chỉ có anh
I just can’t let it die
Cause her heart’s just like mine
Anh biết ở một nơi nào đó trên thiên đường, em vẫn yêu anh, em vẫn ko thể quên anh
know somewhere inside
There is a special light Still shining bright
And even on the darkest night
She can’t deny
Anh có thể cảm nhận đc em, em vẫn ở xung quanh đây, anh biết rằng em vẫn đang nghe anh nói, linh hồn em vẫn đang tồn tại, và đang về với anh
So if she’s somewhere near me
I hope to God she hears me
There’s no one else could ever make me feel
Anh tưởng rằng em sẽ mãi mãi ko bao giờrời xa anh nhưng chúa đã mang em đi rồi, anh đã cố gắng tìm kiếm em trong khắp vũ trụ bao la này, cuối cùng anh chỉ tìm đc chính bản thân mình trong đôi mắt em
I hoped she’d never leave me
Please God you must believe me
I’ve searched the universe and found myself
Within’ her eyes
Anh vẫn cố gắng trong tuyệt vọng, tất cả những j` họ nói chỉ là giả dối, nó chẳng có nghĩa lý j` đối với anh cả, anh tin em vẫn ở đây, bên cạnh anh
No matter how I try
They say it’s all a lie
So what’s the use of my
Và anh chẳng biết vì sao em đã ra đi mãi mãi mà ko hề nói một lời nào với anh, nhưng anh biết, nó là tất cả những j` anh nhìn thấy trong mắt em lần cuối , từ bỏ tất cả, nhưng mãi mãi anh sẽ ko bao giờ quên em
And now I don’t know why
She wouldn’t say goodbye
It just might be that I
Had seen it in her eyes
And now it seems that
I Gave up my ghost of pride
I’ll never say goodbyeee………….
alexikun
Đầu sỏ
Đầu sỏ
alexikun

Điểm : 88
Được cám ơn : 3

Bài gửiTiêu đề: Re: [cảm nhận] This I Love - Guns N Roses   [cảm nhận] This I Love - Guns N Roses EmptySat Oct 23, 2010 6:14 pm

Giai điệu của nó làm cho người ta thật cảm thấy buồn. Chỉ trên nền nhạc piano, acoustic, 1 giọng hát cao vút. Cuối cùng là 1 đoạn riff nge thật.. chán đời Rolling Eyes
http://glrock.forumotion.asia
man
Trùm copy bài
Trùm copy bài

Điểm : 19
Được cám ơn : 0

Bài gửiTiêu đề: Re: [cảm nhận] This I Love - Guns N Roses   [cảm nhận] This I Love - Guns N Roses EmptyTue Jan 04, 2011 6:35 pm

đúng rồi đó, chỉ mỗi bài này còn xót lại chút hơi hướm đỉnh cao của gun n rose
man
Trùm copy bài
Trùm copy bài

Điểm : 19
Được cám ơn : 0

Bài gửiTiêu đề: Re: [cảm nhận] This I Love - Guns N Roses   [cảm nhận] This I Love - Guns N Roses EmptyTue Jan 04, 2011 6:38 pm

mất thành viên kiệt xuất như slash thì axl rose cũng chỉ có thế...
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: [cảm nhận] This I Love - Guns N Roses   [cảm nhận] This I Love - Guns N Roses Empty

[cảm nhận] This I Love - Guns N Roses

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang